Mwongozo huu wa kurasa 8 unanasa maandalizi ya kina ya Fasihi ya Kiswahili kwa wanafunzi wa Gredi ya 10 Muhula wa 3, ukiratibu vipindi 39 vya ukaguzi wa kazi teule za kiubunifu na tanzu simulizi.
- Tathmini ya fani na maudhui katika hadithi fupi wakati wa majuma 1 hadi 5, ikimulika migogoro ya wahusika, mandhari, dhamira na mbinu za usawiri wa kiuhalisia.
- Uchambuzi wa uhuru wa kishairi katika majuma 1 hadi 4, ukichambua matumizi ya tamathali za usemi, lahaja za kale, mazida, inkisari, tabdila pamoja na utohozi.
- Utafiti wa nyanjani na maktabani kuhusu tanzu za fasihi simulizi kama maghani, tondozi, majigambo na pembezi katika majuma 2 hadi 6.
- Utunzi wa bunilizi fupi, uwasilishaji wa mashairi darasani, na tathmini rasmi ya kufunga muhula katika majuma ya 6 na 7.
Kazi zote za ufundishaji zinasadifu miundo ya mtaala wa CBE ili kumjengea mwanafunzi weledi wa kuthamini turathi za fasihi.