Mbinu za uzungumzaji shawishi, ufupisho na uchanganuzi wa sarufi ndiyo nguzo za Kiswahili Lugha Gredi ya 10 Muhula wa 3, ikiratibu vipindi 41 katika kurasa 10.
Mafunzo yamegawanywa katika mada kuu nne:
- Jinsia na Taaluma: kueleza kanuni za uzungumzaji wa kushawishi, kudondoa hoja kuu katika ufupisho, kuandika insha za picha, na kutambua vinyume vya nomino, vitenzi na vivumishi katika majuma ya 1 na 2.
- Kuheshimu Tamaduni za Wengine: kusikiliza kwa kuhusika, kusoma matini ya kitamaduni kwa mapana, kuandika insha fafanuzi, na kuainisha sentensi sahili, ambatano na changamano katika majuma ya 3 hadi 5.
- Huduma ya Kwanza: kusikiliza maelekezo ya dharura, kusoma kwa mbinu ya kuduhushi (SQ3R), kufanya mazoezi ya tafsiri, na kubainisha sajili za lugha na kaida zake katika majuma ya 6 hadi 9.
- Tathmini: mtihani wa nusu muhula katika juma la 7 na marudio ya mwisho wa muhula katika juma la 9.